
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA RAIS, 

MENEJIMENTI YA UTUMISHI WA UMMA NA UTAWALA BORA 

MAMLAKA YA SERIKALI MTANDAO 

TANGAZO KWA TAASISI ZA UMMA: 

UTEKELEZAJI WA MIRADI YA TEHAMA 
KWENYE TAASISI ZA UMMA

Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) inazikumbusha 
Taasisi zote za Umma, kuwasiliana na Mamlaka ya Serikali 
Mtandao kabla ya kuanzisha au kujenga Mifumo na Miun-
dombinu ya TEHAMA, ili kujenga ufanisi na kuleta 
uwiano wa kutoa huduma kwa umma kama ilivyoainishwa 
katika kifungu cha 24 cha Sheria ya Serikali Mtandao 
Na. 10 ya Mwaka 2019. 

Sheria ya Serikali Mtandao, imeipa Mamlaka jukumu la 
kutoa ushauri wa namna wa utekelezaji wa Miradi mbalim-
bali ya TEHAMA pamoja na kuruhusu kuendelea kwa 
Miradi hiyo, ikiwa ni pamoja na kuzitaka Taasisi husika 
kutoa Taarifa za utekelezaji mara kwa mara pamoja na 
taarifa ya mwisho baada ya kukamilika kwa Miradi hiyo. 
Aidha, Mamlaka inalo jukumu la kutoa katazo la 
kutoendelea kwa Mradi wowote wa TEHAMA endapo 
utabainika kutokuwa na tija kwa Taifa. 

Vilevile, Sheria hii inazitaka Taasisi zote za Umma zinazo-
husika na ujenzi wa Miundombinu ya Serikali ikiwemo 
Barabara, Reli na Majengo kuhakikisha inawekewa mazin-
gira wezeshi kwa ajili ya kupitisha Miundombinu ya 

TEHAMA kuanzia wakati wa kuandaa michoro ya ujenzi 
wa Miundombinu hiyo ikiwa ni matakwa ya Kifungu cha 
23 (2) cha Sheria hii. 

Ukiukwaji wa Sheria hii ni kosa la Jinai na adhabu yake ni 
kulipa faini isiyopungua shilingi milioni mbili lakini 
isiyozidi shilingi milioni ishirini au kifungo cha muda 
usiopungua miezi sita Jela lakini usiozidi miaka mitano 
au kwa vyote viwili, kama inavyoelezwa katika vifungu 
na 57 na 58. Taasisi za Umma zinahimizwa 
kuzingatia matakwa ya Sheria hii ili kuwa na Matumizi ya 
TEHAMA salama na yenye tija kwa Serikali. 

Sheria ya Serikali Mtandao inapatikana kupitia tovuti 
za Mamlaka ya Serikali Mtandao (www.ega.go.tz), 
Bunge, bunge.go.tz na eGA online TV. 

IMETOLEWA NA: 

MAMLAKA YA SERIKALI MTANDAO (eGA) 

Mji wa Serikali, Mtaa wa Mtandao, S. L. P. 2833, Dodoma, Simu: +255222129868, Nukushi: +255222129878, 

Barua Pepe: info@ega.go.tz, Mkurugenzi Mkuu: dg@ega.go.tz, Tovuti: www.ega.go.tz 

“Uadilifu na Ubunifu kwa Utoaji Huduma Bora kwa Umma” 




